തടസ്സങ്ങളെ എങ്ങനെ വിജയമാക്കാം

Malayalam Inspirational Stories

Malayalam Inspirational Stories : ഒരുകാലത്ത് വളരെ ധനികനും ജിജ്ഞാസുമായ ഒരു രാജാവ് ഉണ്ടായിരുന്നു. ഈ രാജാവിന് ഒരു വലിയ പാറക്കല്ല് ഒരു റോഡിന് നടുവിൽ സ്ഥാപിച്ചിരുന്നു. ഭീമാകാരമായ പാറയെ റോഡിൽ നിന്ന് നീക്കംചെയ്യാൻ ആരെങ്കിലും ശ്രമിക്കുമോയെന്നറിയാൻ അയാൾ സമീപത്ത് ഒളിച്ചു.

ആദ്യം കടന്നുപോയത് രാജാവിന്റെ സമ്പന്നരായ വ്യാപാരികളും പ്രമാണിമാരുമായിരുന്നു. അത് നീക്കുന്നതിനുപകരം, അവർ അതിനു ചുറ്റും നടന്നു. റോഡുകൾ പരിപാലിക്കാത്തതിന് കുറച്ചുപേർ രാജാവിനെ കുറ്റപ്പെടുത്തി. അവരിലാരും പാറക്കല്ല് നീക്കാൻ ശ്രമിച്ചില്ല.

ഒടുവിൽ ഒരു കർഷകനും വന്നു. അവന്റെ കൈകളിൽ പച്ചക്കറികൾ നിറഞ്ഞിരുന്നു. അദ്ദേഹം പാറക്കെട്ടിനടുത്തെത്തിയപ്പോൾ, മറ്റുള്ളവരെപ്പോലെ ചുറ്റിനടക്കുന്നതിനുപകരം, കൃഷിക്കാരൻ തന്റെ ഭാരം ഇറക്കി കല്ല് റോഡിന്റെ വശത്തേക്ക് നീക്കാൻ ശ്രമിച്ചു.

വളരെയധികം പരിശ്രമിച്ചെങ്കിലും ഒടുവിൽ അദ്ദേഹം വിജയിച്ചു. ആ വലിയ പാറക്കല്ല് മാറ്റിയശേഷം യാത്ര പുറപ്പെടാൻ ആയി അദ്ദേഹം ഒരുങ്ങിയപ്പോൾ ആ കല്ല് കിടന്ന് സ്ഥലത്തു ഒരു കിഴി കിടക്കുന്നതു കണ്ടു. അദ്ദേഹം ആ കിഴി തുറന്നപ്പോൾ നിറയെ സ്വർണ്ണയങ്ങളും ,ഒപ്പം രാജാവിന്റെ കുറിപ്പും കണ്ടു. റോഡിൽ നിന്ന് പാറക്കെട്ട് നീക്കിയതിനുള്ള പ്രതിഫലം ആണ് കിഴിയിൽ ഉള്ള ആ സ്വർണനാണയങ്ങൾ എന്ന് കുറിപ്പിൽ എഴുതിയിരുന്നു.

നമ്മിൽ പലർക്കും ഒരിക്കലും മനസ്സിലാകാത്ത കാര്യങ്ങൾ രാജാവ് കൃഷിക്കാരനിലൂടെ കാണിച്ചു തന്നു. ഓരോ തടസ്സവും നമ്മുടെ അവസ്ഥ മെച്ചപ്പെടുത്താനുള്ള അവസരമാണ് നൽകുന്നത്. ജീവിതത്തിൽ നാം നേരിടുന്ന ഓരോ തടസ്സങ്ങളും നമ്മുടെ സാഹചര്യങ്ങൾ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനുള്ള ഒരു അവസരം നൽകുന്നു. അലസന്മാർ പരാതിപെടുമ്പോൾ, മറ്റുള്ളവർ അവരുടെ ഹൃദയവിശാലത കൊണ്ട് കാര്യങ്ങൾ ചെയ്യാൻ ശ്രെമിക്കുബോൾ വിജയം കൊയ്യുന്നു.

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *